* Synergy E

* Web Sponsor - Contact: webmastervigoclub@gmail.com

Author Topic: ทุกเรื่องที่อยากรู้ เกี่ยวกับ ฝาครอบกระบะ Aeroklas Deck Cover ค่ะ  (Read 58995 times)

t.anukoon

• Full Member
    • View Profile
 ;D  เจอกันที่มอเตอร์โชว์นะ เดี๋ยวจะแวะเข้าไปทักทายครับ  12 ธ.ค วันสุดท้าย
blue_1504

Aeroklas

• Hero Member
“เนื่องจากในปีนี้ Aeroklas ได้แยกแสดงสินค้าออกเป็น 2 ส่วน ทำให้ลูกค้าอาจจะสับสนในการเดินชมสินค้า จึงขอระบุเพิ่มเติมให้ลูกค้าทราบเพื่อความสะดวกในการเยี่ยมชมสินค้าของลูกค้าตามนี้ค่ะ
บูธ Aeroklas แสดงสินค้า THULE, ชุดแต่งรถ Aeroklas SRV Bodykit กล่องอเนกประสงค์ Aeroklas U-Box อยู่บูธเลขที่ J102-103 , J72-73 โซนสินค้าประดับยนต์ Impact Challenger 3 เมืองทองธานี ติดกับบูธฟิล์มกรองแสง Solar Guard ค่ะ
บูธ บางบัวทองการช่างแสดงสินค้าฝาครอบกระบะ Aeroklas Deck Cover, หลังคากระบะ Aeroklas Canopy และ THULE โซนสินค้าประดับยนต์ Impact Challenger 3 เมืองทองธานี อยู่ติดกับโซนแสดงสินค้าเดินป่าต่างๆ ใกล้กับทางออกด้านหลังของ Hall ค่ะ”

Aeroklas

พี่ครับช่วยตอบหน่อยครับ
คือว่าผมซื้อรถให่มมาแล้วให้ช่าง
มาติดที่ 0 แล้วช่างเจาะรูผิดทั้ง 4 ด้าน
แล้วก็เจาะใหม่อีกส่วนที่ช่างเจาะผิด ช่างเอากาวสีดำ
มาปิดทับส่วนที่เจาะผิด วันที่ไปรับรถไม่ทันเห็น กลับมาถึงบ้าน
เพื่อนมาดูรถ เขาเลยบอก การที่ช่างเจาะผิดทำให้กระบะเป็นรูถึง 16 รู
พี่ว่าน่า....ใหมครับ แล้วเราจะทำไงดีครับ
ช่วยตอบหน่อยครับ
แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ ตั้ง 20000 ก่วาเสียความรู้สึก >:(

รบกวนขอเบอร์ติดต่อกลับของคุณ XWM ได้หรือเปล่า ค่ะ อาจจะต้องขอรายละเอียดเพิ่มเติม (ถ้าไม่สะดวกหน้ากระทู้ ส่งมาที่ Duangduanw@aeroklas.com ก็ได้ค่ะ) จะได้ประสานงานต่อให้กับผู้รับชอบในเขตพื้นที่ตัวแทนจำหน่ายเจ้านั้นให้ค่ะ

lightman

• Newbie
  • *
ผมสนใจ รุ่น MLU และตัวสินค้าต้องทำสีตามตัวรถใช่หรือป่าว และอยู่ในราคาประมาณ 16,000-17,000 ถ้าไม่ต้องทำสีตัวสินค้าจะมาเป็นสีอะไร และตอนยกฝาปิดท้ายกระบะ หนักหรือป่าว ขอรายละเอียดด้วยครับ

Aeroklas

ผมสนใจ รุ่น MLU และตัวสินค้าต้องทำสีตามตัวรถใช่หรือป่าว และอยู่ในราคาประมาณ 16,000-17,000 ถ้าไม่ต้องทำสีตัวสินค้าจะมาเป็นสีอะไร และตอนยกฝาปิดท้ายกระบะ หนักหรือป่าว ขอรายละเอียดด้วยครับ

รุ่น MLU จะลงสีรองพื้นมาจากโรงงานเพื่อรอทำสีที่ร้านค้าค่ะ(สีพื้นเป็นลักษณะสีขาว-เทาค่ะ)
ฝาครอบกระบะน้ำหนักประมาณ 35 กิโลกรัม ค่ะ (มีโช๊คผ่อนแรงในการยกค่ะ)

pongton4413

• Newbie
  • *
มีสำหรับกระบะตอนเดียวมั้ยครับ

สำรวย

• Newbie
  • *
vigo D cab 2.5 Pre VN ใส่ไลเนอร์ของโตโยต้า ติด aeroklass ได้ไหม
 แล้วแบบไฟฟ้าELU สามารถสั่งเปิด หรือปิดงับได้ขณะขับขี่โดยไม่ต้องจอดรถใช่ไหมครับ

Aeroklas

มีสำหรับกระบะตอนเดียวมั้ยครับ

ต้องขออภัยกระบะตอนเดียวไม่มีค่ะ

« Last Edit: July 12, 2011, 02:22:20 PM by Aeroklas »

Aeroklas

vigo D cab 2.5 Pre VN ใส่ไลเนอร์ของโตโยต้า ติด aeroklass ได้ไหม
 แล้วแบบไฟฟ้าELU สามารถสั่งเปิด หรือปิดงับได้ขณะขับขี่โดยไม่ต้องจอดรถใช่ไหมครับ

ฝาครอบ Aeroklas Deck cover ติดได้รุ่น Liner ทุกยี่ห้อค่ะ
ถ้าเป็นเเบบไฟฟ้า จะเปิด 2 Step
1. ยก 45 องศา ใช้มือดันขึ้น

2. ยกเสมอหัวเก๋ง กดสวิตซ์ ซึ่งจะอยู่ใต้ฝาครอบ Deck cover ค่ะ
(ควบคุมการเปิดปิดนอกตัวรถค่ะ)

Aeroklas

Aeroklas ออกบู๊ธ ที่งาน MOTOR SHOW 2011 ณ เมืองทองธานี วันที่ 25 มี.ค.-5 เม.ย. 54

โซนเเอ็คเซลเซอรรี่ บู๊ธ C 5 / 2

Aeroklas เก็บภาพบรรยากาศบู๊ธ AEROKLAS และภาพ Pretty ในงาน Motor Show 2011 ชมได้ตาม Link ด้านล่างค่ะ

http://www.vigoclub.com/wboard/index.php/topic,8933.0.html

http://www.vigoclub.com/wboard/index.php/board,2.0.html

แล้วพบกันที่งาน motor show 2011 น่ะค่ะ

Aeroklas

« Last Edit: July 12, 2011, 02:25:20 PM by Aeroklas »

valio

• Newbie
  • *
ตอนนี้ของ 4ประตูเท่าไรแล้วครับ

Aeroklas

ตอนนี้ของ 4ประตูเท่าไรแล้วครับ

1. รุ่นไฟฟ้า (Transformer,Aviator)ราคาประมาณ 20,000 ต้นๆแล้วแต่ค่าทำสี&ติดตั้งที่ร้านค่ะ(ถ้าไม่ทำสีก็ลดค่าทำสีลงจากราคาตั้งของที่ร้านตัวแทนค่ะ)
2. รุ่น manual(Phantom) ราคา 16,000-17,000 บ.(มีเฉพาะตัวทำสีตามตัวรถค่ะ)
3. รุ่น เปิด 45 องศา(Speed)ราคาหมื่นต้นๆค่ะ

ต้องติดต่อซื้อตามตัวแทนจำหน่ายค่ะ

ople265

• Jr. Member
  • **

1. รุ่นไฟฟ้า (Transformer,Aviator)ราคาประมาณ 20,000 ต้นๆแล้วแต่ค่าทำสี&ติดตั้งที่ร้านค่ะ(ถ้าไม่ทำสีก็ลดค่าทำสีลงจากราคาตั้งของที่ร้านตัวแทนค่ะ)
2. รุ่น manual(Phantom) ราคา 16,000-17,000 บ.(มีเฉพาะตัวทำสีตามตัวรถค่ะ)
3. รุ่น เปิด 45 องศา(Speed)ราคาหมื่นต้นๆค่ะ

ต้องติดต่อซื้อตามตัวแทนจำหน่ายค่ะ
อยากรู้ว่ามีตัวที่มีโรบาร์หรือเปล่าค่ะ รถเป็นรุ่นแค๊ปสีดำ ขอรายละเอียดด้วยค่ะ หรือถ้าจะแนะนำ รุ่นใหนดีราคาเท่าไร ติดต่อที่ใหน อยู่อยุธยาค่ะ
spairbus99@hotmail.co.th
ดีใจในสิ่งที่ตัวเองทำ ดีกว่าเสียใจที่ยังไม่ได้ทำ

mimie

• Newbie
  • *
Re:
« Reply #74 on: July 14, 2011, 06:00:36 PM »
  • Publish
  • ไปติดตั้งมาแล้ว รุ่น vigo 4ประตู แต่ทำไมเวลาเปิดฝา 45 องศา จะมีช่องโหว่ระหว่างตัวฝากับตัวเก๋งของรถประมาณ 2-3 นิ้ว น้ำไหลผ่านสบายดีมากเลย

Facebook Comments